HỌC TẬP - CHIA SẺ - THÀNH CÔNG - BILLIONAIRE
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

HỌC TẬP - CHIA SẺ - THÀNH CÔNG - BILLIONAIRE

Website học tập và giao lưu! ...

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Em vừa học hết kỳ một dớt lẻ tẻ :( ~.~

Go down 
Tác giảThông điệp
nghialoxd

Em vừa học hết kỳ một dớt lẻ tẻ :( ~.~ Empty
Bài gửiTiêu đề: Em vừa học hết kỳ một dớt lẻ tẻ :( ~.~   Em vừa học hết kỳ một dớt lẻ tẻ :( ~.~ I_icon_minitimeThu Jul 17, 2008 9:27 am

Hi hi em thấy diễn đàn này mới thành lập với vài thành viên lẻ tẻ à! Smile chắc là Admin tam huyết với trường xây dựng lắm nên mới làm diễn đàn này,[em mong rằng diễn đàn này sẽ tôn tại lâu vì em biết làm một diễn đàn rất mất công và còn để nó tồn tại được lâu cũng lại càng gian khổ Smile] em rất ủng hộ điều này 1 phần cũng là để kết nối những con người mang máu xây dựng, và cũng là để chia sẻ kinh nghiệm học tập, hoạt động, tin tức,...
Em tự giới thiều về bản thân một chút Smile
Em tên: Ngọc [con dzai nhá]
Học khoa môi trường khoá 52 not XD Smile
Vậy là em đã được đào tạo trong trường xd 1 năm rồi nhưng sự bỡ ngỡ, thiếu sót của sự khởi đầu vẫn còn rất nhiều. Anh có những kinh nghiệm gì để có thể học tốt thì anh hãy chia sẻ cho em nhé!
Trong quá trình học tập thì anh có thể nêu những khó khăn mà sv nào cũng gặp phải và cách khắc phục...
Đặc biệt cho em kinh nghiệm về học tín chỉ
Nghe nói mỗi năm có khoảng 3000 sv xd ra trường thì chỉ có khoảng 1000 sv là trên 6,0. Điều này có đúng không anh quả thật nếu chỉ chọ trong sách giáo trình không thôi thì may mắn lắm mới được tới 7 điểm. Vậy anh cho em biết cần phải làm thế nào để có thể vừa có kiến thức cho mình lại vừa vượt qua được sự nghiêm khắc về mặt điểm số của các giảng viên trường xây dựng để đạt kết quả như mong muốn.
Cuối cùng em xin có một chút tò mò với các anh đã ra trường Smile
Em biết là học tập trong trường và đến khi ra ngoài xã hội là rất khác nhau. Vậy anh có thể cho em biết những thuận lợi và khó khăn gì của một sv xd ra trường là như thế nào?

Em vừa học hết kỳ một dớt lẻ tẻ :( ~.~
Trang 1 trong tổng số 1 trang